Kwamishinan Ilimi na Jihar Kano, Dr. Ali Makoda, ya bayar da umarnin gudanar da cikakken bincike kan mutuwar ɗalibai biyu a makarantar Kwana Sakandare da ke Bichi.
Ɗaliban da suka rasu, Hamza Tofawa da Umar Dungurawa, ana zargin wasu abokan karatunsu ne suka kai musu hari da wani ƙarfe da ake kira “Gwale-Gwale”.
Wannan na kunshe ne cikin wata sanarwa da Daraktan Wayar da Kai na Ma’aikatar Ilimi, Balarabe Kiru, ya fitar, inda aka rabawa manema labarai ciki har da jaridar The PUNCH a ranar Laraba.
A cewar sanarwar, kwamishinan, ta bakin Babban Sakataren Ma’aikatar, Bashir Muhammad, ya tabbatar wa jama’a cewa gwamnatin jihar za ta gudanar da bincike mai adalci da gaskiya tare da tabbatar da cewa kowa ya samu hakkinsa.
“An bayar da rahoton cewa wannan mummunan aiki ya faru ne bayan wasu manyan ɗalibai sun yanke shawarar hukunta waɗanda suka rasu bisa zargin aikata wani laifi,” in ji shi.
Babban Sakataren, wanda ya kai ziyara makarantar, ya ja hankalin ɗalibai da su zama masu lura da kuma kaucewa ɗaukar doka a hannunsu.
“Ku guji ɗaukar doka a hannunku, ku tabbata duk wani abin da ya dame ku kun kai rahoto ga hukumomin makaranta don ɗaukar mataki da ya dace,” in ji shi.

Murtala Sule Garo yafi kowa Cancantar Zama Mataimakin Gwamnan Kano.
Hukumar Jin Daɗin Alhazai ta Jihar Kano ta sanar da rufe karɓar biyan kuɗin Hajji na shekarar 2026.
TARON KOYAR DA KIWON KAJI DA KIFI: KPA
Dalung yayi Alhinin halin da Nigeria ke Ciki .
Manoma sun Kira ga Gwamnati Tarayya tayi taka Tsan-Tsan
Gwamna Peter Mbah na Enugu ya koma jam’iyyar APC
Police Arrest 248 Suspects, Recover Weapons and Drugs in Kano Crackdown
Akwa Ibom Police Command Warns Against Jungle Justice, Praise Doctor’s Heroism
Sen. Mohammed Sani Musa Emerges Consensus Candidate for Niger East as Gov. Bago Resolves APC Dispute
Why Senator Musa Emerged as Consensus Candidate
Governor Yusuf Approves 166 Solar-Powered Boreholes to Ease Water Stress in Kano
Barau Emerges APC Candidate for Kano North, Urges Support for Tinubu, Abba